MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA DODOMA

Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Dodoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

() (b)

Mvua (mm)

[ 1526.34 - 580.63
[1580.64 - 634.93
[ 634.94 - 689.22
I 689.23 - 743.52

Kielelezo I 743.53 - 797.81
[ Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa mkoa wa Dodoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dodoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dodoma.
Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi Disemba, 2021.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022,

Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Dodoma.
Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Disemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA DODOMA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Dodoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Dodoma, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Dodoma.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Dodoma.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Dodoma ni milimita 580

hadi 640.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua za Msimu
uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA CHAMWINO
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chamwino.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Chamwino
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chamwino, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chamwino.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chamwino.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Chamwino ni milimita

580 hadi 640.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA CHEMBA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chemba.

Mkoa wa Dodoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chemba, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chemba.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chemba.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Chemba ni milimita 530

hadi 690.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KONDOA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kondoa.

Mioa wa Dodoma

Wilaya ya Kondoa

5h&5

a2

Kiddezo

B Chimi s Wastaes hadt Wastars

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kondoa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kondoa.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kondoa.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Kondoa ni milimita 630

hadi 740.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa
matumizi sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA BAHI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bahi.

Mloa wa Dodoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Bahi, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Bahi.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi

Disemba, 2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Bahi.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Bahi ni milimita 530 hadi
640.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

O

O
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Matokeo
Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MPWAPWA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mpwapwa.

M boa wa Dodoma

Wilaya ya Mpwapwa

Kidlelezo
B Chiz yva Wastani had Wastant

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mpwapwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mpwapwa.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mpwapwa.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Mpwapwa ni milimita

580 hadi 800.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa
matumizi sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KONGWA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kongwa.

Mloa wa Dodoma

Wilaya ya Kongwa

hae

Kidelezo
B8 Chune va Wastams hadi Wastam

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022)
kwa wilaya ya Kongwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo
mengi ya wilaya ya Kongwa.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na tatu ya mwezi
Disemba, 2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili

ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu, (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kongwa.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
chini ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Kongwa ni

milimita 530 hadi 690.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na mvua
za Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa
kupata ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa
matumizi sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na
tahadhari kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya
Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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